Máy kiểm tra độ cứng cuộn cầm tay SHL-160S
Nhãn hiệu JUHUI
nguồn gốc sản phẩm Thượng Hải
Thời gian giao hàng Còn hàng
khả năng cung cấp Nguồn cung không giới hạn
Được thiết kế đặc biệt để kiểm tra độ cứng của con lăn kim loại.
Chế độ hoạt động kép cho các ứng dụng có và không có cuộn.
Máy in nhiệt tích hợp và giao diện USB giúp dễ dàng sử dụng.
Pin lithium đảm bảo thời gian hoạt động lâu dài lên đến 300 giờ.
Mô tả sản phẩm
Máy đo độ cứng con lăn cầm tay SHL-160S là một loại thiết bị đo độ cứng cầm tay mới, chủ yếu được sử dụng để đo độ cứng của các con lăn kim loại. Máy có độ chính xác cao, kích thước nhỏ gọn, dễ vận hành, tính di động cao và phạm vi đo rộng. Dựa trên nguyên lý độ cứng Leeb, máy tích hợp một hệ thống độc lập được thiết kế đặc biệt để đo độ cứng Shore của con lăn. Hệ thống thử nghiệm hỗ trợ cả chế độ dành riêng cho con lăn và chế độ chung, có thể chuyển đổi thông qua các phím tắt. Với các phụ kiện có thể cấu hình cho các điều kiện và môi trường thử nghiệm khác nhau, máy lý tưởng cho việc kiểm tra độ cứng nhanh chóng của vật liệu kim loại, đặc biệt phù hợp cho việc kiểm tra độ cứng tại chỗ của các bộ phận lớn và các bộ phận không thể tháo rời.


Ưu điểm của sản phẩm (Các tính năng chính)
Giao diện menu LCD đầy đủ tiếng Trung, thao tác đơn giản và trực quan.
Giao diện Mini USB hỗ trợ truyền dữ liệu linh hoạt.
Chế độ không lăn cho phép sử dụng bảy thiết bị tác động có thể thay thế, được tự động nhận diện mà không cần hiệu chỉnh lại.
Hỗ trợ nhiều thang đo độ cứng và ba giá trị cường độ cho nhiều ứng dụng khác nhau.
Lưu trữ tối đa 300 nhóm dữ liệu bao gồm giá trị đơn, giá trị trung bình, ngày tháng, hướng, tần số, vật liệu và thang đo độ cứng.
Người dùng có thể thiết lập giới hạn trên và dưới, kèm theo cảnh báo tự động khi kết quả vượt quá ngưỡng.
Chức năng hiệu chuẩn phần mềm đảm bảo độ chính xác nhất quán.
Pin lithium dung lượng cao tích hợp với mạch sạc thông minh cho thời gian hoạt động lâu dài.
Máy in nhiệt tích hợp với độ ồn thấp và tốc độ in nhanh.
Phần mềm máy tính tùy chọn để truy vấn dữ liệu, lưu trữ, thống kê và hiển thị biểu đồ tần số.
Phạm vi ứng dụng
Máy SHL-160S thích hợp để kiểm tra độ cứng của các con lăn kim loại và nhiều loại vật liệu kim loại khác nhau như thép, thép hợp kim, gang, nhôm, đồng thau, đồng đỏ và đồng.
Sản phẩm này lý tưởng cho các bộ phận sản xuất thép, mài trục lăn, bảo trì máy móc và kiểm tra chất lượng, đảm bảo đánh giá độ cứng bề mặt trục lăn một cách đáng tin cậy.
Thông số kỹ thuật
| Mục | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Thang đo độ cứng | HL, HB, HRC, HRB, HRA, HV, HS, HSD |
| Phạm vi đo (Chế độ cuộn) | HSD: 30–110 |
| Phạm vi đo (Chế độ không cuộn) | HLD: 170–960, HRA: 59–85, HRB: 13–100, HRC: 18–68, HB: 19–655, HV: 80–976, HS: 32–100 |
| Hướng kiểm tra | 360° (theo chiều dọc, chiều ngang, hướng lên, hướng xuống) |
| Nguyên vật liệu | Thép, thép hợp kim, thép không gỉ, gang, hợp kim nhôm, đồng thau, đồng đỏ, đồng, thép rèn |
| Trưng bày | Màn hình đồ họa LCD 128×64 |
| In ấn | Máy in nhiệt tích hợp, khổ giấy 57,5 ± 0,5 mm. |
| Giao diện | USB 2.0 |
| Lưu trữ dữ liệu | 300 nhóm (giá trị, ngày tháng, hướng, chất liệu, v.v.) |
| Sai số đo lường | ±5 HLD (Loại D ở mức 760 HLD) |
| Khả năng lặp lại | ≤5 HLD |
| Nguồn điện | Pin lithium 7.4V (1500mAh) |
| Công suất sạc | 9VDC, 220VAC |
| Thời gian sạc | 4–5 giờ |
| Nhiệt độ hoạt động | 0–40°C |
| Nhiệt độ bảo quản | −25–70°C |
| Thời gian hoạt động liên tục | Khoảng 300 giờ |
Sai số chỉ thị và khả năng lặp lại
| KHÔNG. | Loại thiết bị tác động | Giá trị khối độ cứng Leeb tiêu chuẩn | Lỗi chỉ báo | Chỉ số Khả năng lặp lại |
|---|---|---|---|---|
| 1 | D | 760 ± 30 HLD / 530 ± 40 HLD | ±5 / ±8 HLD | 5 / 8 HLD |
| 2 | DC | 760 ± 30 HLDC / 530 ± 40 HLDC | ±5 / ±8 HLDC | 5/8 HLDC |
| 3 | DL | 878 ± 30 HLDL / 736 ± 40 HLDL | ±10 HLDL | 10 HLDL |
| 4 | D+15 | 766 ± 30 HLD+15 / 544 ± 40 HLD+15 | ±10 HLD+12 | 10 HLD+12 |
| 5 | G | 590 ± 40 HLG / 500 ± 40 HLG | ±10 HLG | 10 HLG |
| 6 | VÀ | 725 ± 30 HLE / 508 ± 40 HLE | ±10 VUI LÒNG | 10 VUI LÒNG |
| 7 | C | 822 ± 30 HLC / 590 ± 40 HLC | ±10 HLC | 10 HLC |
Phụ kiện tiêu chuẩn
| Mục | Số lượng |
|---|---|
| Đơn vị chính | 1 |
| Thiết bị va đập kiểu D | 1 |
| Vòng đỡ nhỏ | 1 |
| Bàn chải nylon | 1 |
| Khối có độ cứng Leeb cao | 1 |
| Bộ sạc | 1 |
| Cáp USB | 1 |
| Cuộn giấy in | 1 |
| Hộp đựng | 1 |
Phụ kiện tùy chọn
| Mục | Sự miêu tả |
|---|---|
| Phần mềm xử lý dữ liệu | Ứng dụng dành cho máy tính |
| Các thiết bị giảm chấn và vòng đỡ | Có nhiều loại khác nhau |
| Khối đo độ cứng Leeb | Giá trị cao, trung bình và thấp |








