Máy đo độ cứng Vickers màn hình cảm ứng HVT-10
Nhãn hiệu JUHUI
nguồn gốc sản phẩm Thượng Hải
Thời gian giao hàng Còn hàng
khả năng cung cấp Nguồn cung không giới hạn
Giao diện màn hình cảm ứng giúp tăng cường độ rõ nét và đơn giản hóa việc thiết lập thông số.
Hệ thống quang học được tối ưu hóa mang lại hình ảnh vết lõm ổn định, đảm bảo độ tin cậy khi thử nghiệm.
Việc xuất dữ liệu qua USB hỗ trợ theo dõi có hệ thống và quản lý hồ sơ hiệu quả.
Mô tả sản phẩm
Máy đo độ cứng Vickers màn hình cảm ứng HVT-10 đáp ứng các yêu cầu kiểm tra Vickers thiết yếu thông qua màn hình cảm ứng LCD 7 inch cung cấp dữ liệu đo chi tiết và điều khiển hệ thống chính xác. Giao diện được nâng cấp giúp cải thiện khả năng sử dụng, giảm lỗi vận hành và cung cấp các chức năng kiểm tra toàn diện hơn để đánh giá độ cứng chính xác.

Ưu điểm của sản phẩm
Hệ thống quang học độ nét cao được thiết kế bởi các kỹ sư quang học giàu kinh nghiệm; độ sáng có thể điều chỉnh để xem thoải mái trong thời gian dài.
Màn hình cảm ứng 7 inch hiển thị phương pháp thử nghiệm, lực, giới hạn độ cứng, chiều dài vết lõm, giá trị độ cứng, thời gian giữ, số lần thử, nhập ngày tháng, hiển thị kết quả và xử lý dữ liệu.
Chức năng hiệu chuẩn tích hợp cho phép hiệu chỉnh thủ công cho từng lực thử nghiệm.
Độ sáng quang học có thể điều chỉnh từ 0 đến 100.
Lưu trữ tối đa 100 nhóm dữ liệu thử nghiệm và hiển thị giá trị trung bình.
Đơn vị đo lực có thể chuyển đổi giữa kgf và N.
Hỗ trợ bốn thang đo độ cứng có thể nhìn thấy và chuyển đổi giữa 18 thang đo quốc tế: HRA, HRB, HRC, HRD, HRE, HRF, HRG, HRH, HRK, HR15N, HR30N, HR45N, HR15T, HR30T, HR45T, HV, HK, HBW.
Cả hai loại kính hiển vi đều có thể đo trực tiếp độ cứng.
Bạn có thể cấu hình và hiển thị giới hạn trên và dưới trên giao diện chính.
Cổng USB cho phép xuất dữ liệu trực tiếp.
Hỗ trợ chuyển đổi độ cứng HK (Knoop).
Hỗ trợ chuyển đổi ngôn ngữ giữa tiếng Anh và tiếng Trung.
Tùy chọn máy in tích hợp và bộ nhớ USB để lưu trữ và phân tích dữ liệu.
Thân máy bằng nhôm đúc đảm bảo độ bền cấu trúc lâu dài và khả năng chống trầy xước.
Dịch vụ hỗ trợ phụ tùng và bảo trì trọn đời.
Ứng dụng
Thích hợp để kiểm tra độ cứng vi mô trên kim loại, tấm mỏng, lá kim loại, lớp xử lý nhiệt, lớp phủ, gốm sứ, tấm bán dẫn và cấu trúc vi mô, lý tưởng cho các phòng thí nghiệm và kiểm soát chất lượng công nghiệp yêu cầu đo độ lún chính xác ở tải trọng thấp.
Thông số kỹ thuật
| Tham số | Dữ liệu |
|---|---|
| Thang Vickers | HV0.3, HV0.5, HV1.0, HV3.0, HV5.0, HV10 |
| Trưng bày | Giá trị độ cứng (5 chữ số), chiều dài đường chéo (4 chữ số), thời gian giữ, số lần thử, giá trị trung bình, độ lệch chuẩn |
| Lực lượng thử nghiệm | 0,3 kgf, 0,5 kgf, 1,0 kgf, 3,0 kgf, 5,0 kgf, 10,0 kgf |
| Kiểm soát tải | Tự động xếp dỡ, giữ hàng |
| Thời gian chờ | 1–99 giây |
| Kênh quang học | Kênh đôi (Thị kính + Camera CCD) |
| Hệ thống quang học | Mục tiêu: 10×, 20× (tùy chọn 40×) Độ phóng đại thị kính: 10× Độ phóng đại tổng cộng: 100× / 200× Phạm vi đo: 400 μm Độ phân giải: 0,5 μm |
| Phạm vi độ cứng | 5–3000 HP |
| Bảng kiểm tra XY | Kích thước bàn: 100 × 100 mm Phạm vi di chuyển: 25 × 25 mm Giá trị đọc tối thiểu: 0,01 mm |
| Chiều cao mẫu tối đa | 165 mm |
| Chiều rộng mẫu tối đa | 130 mm |
| Xuất dữ liệu (Tùy chọn) | Máy in tích hợp; xuất dữ liệu qua USB để lưu và phân tích bên ngoài. |
| Nguồn điện | Điện áp xoay chiều 220V / 50Hz |
| Kích thước | 585 × 200 × 630 mm |
| Cân nặng | 42 kg |
Phụ kiện tiêu chuẩn
| Mục | Số lượng |
|---|---|
| Đơn vị chính | 1 |
| Trọng lượng | 3 |
| Bảng kiểm tra chéo | 1 |
| Kẹp phẳng | 1 |
| Ốc vít cân bằng | 4 |
| Cáp nguồn | 1 |
| Thị kính micromet (10×) | 1 |
| Khối đo độ cứng Vickers | 2 |
| Cầu chì 2A | 2 |
| Giấy chứng nhận | 1 |
| Hướng dẫn sử dụng | 1 |
Ghi chú:
Phần mềm đo độ cứng tùy chọn có sẵn giúp loại bỏ sai sót do con người, cho phép vận hành bằng máy tính, nâng cao hiệu quả và đạt được độ chính xác cao hơn.
Có sẵn tùy chọn máy in tích hợp cho phép in dữ liệu đo chỉ bằng một thao tác chạm.








