Thước đo góc tự động kỹ thuật số màn hình cảm ứng HVST-5Z Vickers
Nhãn hiệu JUHUI
nguồn gốc sản phẩm Thượng Hải
Thời gian giao hàng Còn hàng
khả năng cung cấp Nguồn cung không giới hạn
Giao diện màn hình cảm ứng tập trung tất cả các điều khiển để thiết lập thử nghiệm nhanh hơn.
Hệ thống tháp pháo tự động đảm bảo sự căn chỉnh nhất quán trong suốt quá trình vận hành nhiều bước.
Thị kính của thước đo micromet kỹ thuật số giúp tăng tốc quá trình chuyển đổi từ phép đo sang độ cứng.
Kiến trúc dạng mô-đun hỗ trợ mở rộng linh hoạt các phụ kiện và phần mềm.
Mô tả sản phẩm
Máy đo độ cứng Vickers tự động kỹ thuật số màn hình cảm ứng HVST-5Z được thiết kế để kiểm tra độ cứng vi mô chính xác với màn hình cảm ứng tích hợp, thị kính đo micromet kỹ thuật số và chuyển đổi tháp xoay tự động. Hệ thống quang học cung cấp hình ảnh rõ nét với độ sáng có thể điều chỉnh, trong khi màn hình cảm ứng tập trung hóa việc lựa chọn lực, hiển thị kết quả đo, chức năng lưu trữ và xuất dữ liệu. Với khả năng xuất dữ liệu trực tiếp qua USB và chức năng in tích hợp tùy chọn, HVST-5Z phù hợp cho các phòng thí nghiệm, viện nghiên cứu và các ứng dụng kiểm tra chất lượng trên các kim loại, lớp phủ và vật liệu giòn.

Ưu điểm của sản phẩm
Hệ thống quang học do các kỹ sư quang học cao cấp thiết kế cung cấp hình ảnh rõ nét và cũng có thể được sử dụng như một kính hiển vi đơn giản; độ sáng có thể điều chỉnh, tầm nhìn thoải mái và hoạt động lâu dài không dễ gây mỏi mắt.
Màn hình cảm ứng 7 inch có thể hiển thị phương pháp thử nghiệm, lực thử nghiệm, giới hạn trên và dưới của độ cứng, chiều dài vết lõm, giá trị độ cứng, thời gian giữ, số lần đo, và cho phép nhập năm, tháng và ngày, cũng như hiển thị kết quả thử nghiệm và quá trình xử lý dữ liệu.
Hệ thống này bao gồm chức năng hiệu chuẩn. Sai số đầu vào của mỗi mức lực thử nghiệm có thể được điều chỉnh thủ công để hiệu chuẩn thiết bị.
Độ sáng của hệ thống quang học có thể được điều chỉnh trong phạm vi từ 0 đến 100.
Có thể lưu trữ tối đa 100 bộ dữ liệu thử nghiệm, với giá trị trung bình và số lần đo được hiển thị trên giao diện chính.
Đơn vị lực thử có thể được chọn thủ công và chuyển đổi giữa Kgf và N.
Giao diện chính có thể hiển thị đồng thời bốn thang đo chuyển đổi và có thể chuyển đổi giữa các tiêu chuẩn Mỹ và quốc tế. Tổng cộng có thể chuyển đổi 18 thang đo độ cứng: HRA, HRB, HRC, HRD, HRE, HRF, HRG, HRH, HRK, HR15N, HR30N, HR45N, HR15T, HR30T, HR45T, HV, HK, HBW.
Cả hai thấu kính mục tiêu đều có thể đo trực tiếp độ cứng.
Chức năng ghi nhớ chiều dài đường chéo tự động lưu trữ các giá trị. Sau khi khởi động lại, phép đo có thể được thực hiện trực tiếp mà không cần thiết lập lại.
Thang đo độ cứng có thể được quy đổi sang độ cứng HK Knoop.
Dữ liệu thử nghiệm có thể được xuất trực tiếp qua USB.
Có thể thiết lập và hiển thị giới hạn đo trên và dưới trên giao diện đo chính.
Hệ điều hành hỗ trợ chuyển đổi giữa tiếng Trung và tiếng Anh.
Máy in tích hợp tùy chọn; kết quả kiểm tra cũng có thể được xuất sang ổ USB để lưu trữ và phân tích.
Mô hình này cho phép xác nhận trực tiếp giá trị độ cứng từ chiều dài đo được.
Mô hình này cho phép tự động chuyển đổi tháp pháo giữa các vị trí quan sát, thử nghiệm và đo lường.
Vỏ đèn được đúc nguyên khối, đảm bảo cấu trúc ổn định và khả năng chống biến dạng; lớp sơn ô tô màu trắng tinh khiết mang lại vẻ ngoài cao cấp, khả năng chống trầy xước và độ sáng bóng lâu dài.
Công ty có năng lực nghiên cứu và phát triển, thiết kế và sản xuất độc lập, đồng thời cung cấp phụ tùng thay thế trọn đời và dịch vụ bảo trì.
Phạm vi ứng dụng
Kiểm tra độ cứng của thép, kim loại màu, lá kim loại, hợp kim cứng và tấm kim loại mỏng.
Đánh giá các lớp thấm cacbon, lớp thấm nitơ, lớp khử cacbon, lớp tôi cứng bề mặt, lớp mạ điện, lớp phủ và bề mặt được xử lý nhiệt.
Kiểm tra độ cứng của thủy tinh, tấm mỏng, gốm sứ và các vật liệu dễ vỡ khác.
Thông số kỹ thuật
| Tham số | Dữ liệu |
|---|---|
| Thang đo độ cứng Vickers | HV0.3, HV0.5, HV1.0, HV2.0, HV3.0, HV5.0 |
| Trưng bày | Giá trị độ cứng 5 chữ số; đường chéo 4 chữ số (D1, D2); thời gian giữ; số lần đo; giá trị trung bình; độ lệch chuẩn |
| Lực lượng thử nghiệm | 0,3 / 0,5 / 1,0 / 2,0 / 3,0 / 5,0 kgf |
| Kiểm soát tải | Tự động xếp/giữ/dỡ hàng |
| Thời gian lưu trú | 1–99 giây |
| Kênh quang học | Kênh thị kính + camera CCD |
| Mục tiêu | 10×, 20× (tùy chọn 40×) |
| Độ phóng đại của thị kính | 10× |
| Độ phóng đại tổng thể | 100×, 200× |
| Phạm vi đo | 400 μm |
| Nghị quyết | 0,125 μm |
| Bảng kiểm tra XY | Kích thước: 100×100 mm; Hành trình: 25×25 mm; Độ chính xác tối thiểu: 0,01 mm |
| Chiều cao mẫu tối đa | 165 mm |
| Chiều rộng mẫu tối đa | 130 mm |
| Dữ liệu đầu ra(Không bắt buộc) | Máy in tích hợp tùy chọn; xuất dữ liệu qua USB. |
| Nguồn điện | Điện áp xoay chiều 220V / 50Hz |
| Kích thước | 585 × 200 × 630 mm |
| Cân nặng | 42 kg |
Phụ kiện tiêu chuẩn
| Mục | Số lượng |
|---|---|
| Đơn vị chính | 1 |
| Cáp nguồn | 1 |
| Trọng lượng | 3 |
| Thị kính thước đo micromet kỹ thuật số 10× | 1 |
| Nền tảng đo lường chéo | 1 |
| Khối độ cứng Vickers | 2 |
| Giai đoạn kẹp phẳng | 1 |
| Cầu chì dự phòng 2A | 2 |
| Ốc vít cân bằng | 4 |
| Hướng dẫn sử dụng | 1 |
Ghi chú:
Phần mềm đo độ cứng tùy chọn có sẵn giúp loại bỏ sai sót do con người, cho phép vận hành bằng máy tính, nâng cao hiệu quả và đạt được độ chính xác cao hơn.
Có sẵn tùy chọn máy in tích hợp cho phép in dữ liệu đo chỉ bằng một thao tác chạm.








