Máy đo độ cứng Brinell-Rockwell-Vickers điện HBRV-187.5
Nhãn hiệu JUHUI
nguồn gốc sản phẩm Thượng Hải
Thời gian giao hàng Còn hàng
khả năng cung cấp Nguồn cung không giới hạn
Kết hợp các phương pháp kiểm tra Brinell, Rockwell và Vickers.
Hệ thống quang học cung cấp hình ảnh rõ nét và khả năng quan sát dễ dàng.
Vỏ đúc chắc chắn và lớp sơn chuyên dụng cho ô tô đảm bảo độ bền.
Phạm vi thử nghiệm rộng rãi cho kim loại, hợp kim và vật liệu phủ.
Mô tả sản phẩm
Máy đo độ cứng Brinell-Rockwell-Vickers điện HBRV-187.5 là một thiết bị đa chức năng kết hợp các phương pháp đo Brinell, Rockwell và Vickers. Nó cung cấp bảy mức lực thử, cho phép đáp ứng nhiều yêu cầu đo độ cứng khác nhau. Lực thử ban đầu được tác dụng thủ công, trong khi tổng lực thử được nạp, giữ và dỡ tải được thực hiện tự động.
Hệ thống quang học tiên tiến, được thiết kế bởi các kỹ sư chuyên nghiệp, cho hình ảnh rõ nét và có thể được sử dụng như một kính hiển vi đơn giản. Độ sáng có thể điều chỉnh đảm bảo hoạt động thoải mái trong thời gian dài. Cấu trúc đúc chắc chắn với lớp sơn phủ cao cấp dành cho ô tô mang lại độ bền tuyệt vời và khả năng chống biến dạng hoặc trầy xước. Máy này được sử dụng rộng rãi trong các nhà máy, phòng thí nghiệm, viện nghiên cứu và trường đại học để kiểm tra độ cứng của nhiều loại vật liệu khác nhau.

Ưu điểm của sản phẩm
Hệ thống quang học chất lượng cao được thiết kế cho hình ảnh sắc nét; có thể dùng như một kính hiển vi đơn giản.
Kết hợp các phương pháp Brinell, Rockwell và Vickers với bảy lực thử nghiệm để đáp ứng các nhu cầu thử nghiệm khác nhau.
Thân xe đúc nguyên khối với cấu trúc ổn định và lớp sơn hoàn thiện đạt tiêu chuẩn ô tô, đảm bảo độ bền.
Vận hành dễ dàng với tải trọng ban đầu điều chỉnh bằng tay và lực tổng cộng tự động được áp dụng.
Công ty cung cấp dịch vụ cung cấp phụ kiện dài hạn và nâng cấp bảo trì.




Thông số kỹ thuật
| Mục | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Người mẫu | HBRV-187.5 |
| Lực lượng thử nghiệm | 30–187,5 kgf (7 mức) |
| Thang đo Brinell | HB1/30, HB2.5/31.25, HB2.5/62.5, HB2.5/187.5, HB5/62.5, HB10/100 |
| Lực thử nghiệm Brinell | 30, 31,25, 62,5, 100, 187,5 kgf (294,2, 306,5, 612,9, 980,7, 1839 N) |
| Thang đo Rockwell | HRA, HRB, HRC, HRD, HRE, HRF, HRG, HRH, HRK, HRL, HRM, HRP, HRR, HRS, HRV |
| Lực thử nghiệm Rockwell | 60 kgf (588 N), 100 kgf (980,7 N), 150 kgf (1471 N) |
| Thang Vickers | HV30, HV100 |
| Lực thử nghiệm Vickers | 30 kgf (294,2 N), 100 kgf (980,7 N) |
| Ống kính mục tiêu | 2,5×, 5× |
| Độ phóng đại của kính hiển vi | Độ cứng Brinell: 37,5×, Độ cứng Vickers: 75× |
| Đơn vị đo tối thiểu | Độ cứng Brinell: 0,004 mm, Độ cứng Vickers: 0,002 mm |
| Chiều cao thử nghiệm tối đa | Độ cứng Rockwell: 230 mm; Độ cứng Brinell/Vickers: 180 mm |
| Thời gian chờ | 2–60 giây |
| Phạm vi độ cứng | Rockwell: 20–100, Vickers: 8–2900, Brinell: 3–650 HBW |
| Nguồn điện | Điện áp xoay chiều 220V ±5%, tần số 50–60Hz |
| Kích thước (mm) | 530 × 200 × 700 |
| Cân nặng | 95 kg |
Phụ kiện
| Mục | Số lượng | Mục | Số lượng |
|---|---|---|---|
| Đầu đo độ cứng kim cương Rockwell | 1 cái | Đầu đo độ cứng Rockwell dạng bi cacbua 1,5875mm | 1 cái |
| Đầu đo độ cứng Vickers Diamond | 1 cái | Đầu đo độ cứng Brinell dạng bi cacbua 2,5mm | 1 cái |
| Kính hiển vi đo lường | 1 cái | Đèn chiếu sáng | 1 bộ |
| Khối cứng | 3 cái | Bàn thử nghiệm cỡ trung bình và hình chữ V | 1 cái |
| Cáp nguồn | 1 cái | Bàn thử nghiệm trượt | 1 cái |
| Mục tiêu | 2 cái | Hướng dẫn sử dụng sản phẩm | 1 bản sao |
Phạm vi ứng dụng
Máy đo này được thiết kế để đo độ cứng của kim loại đen và kim loại màu, hợp kim và các vật liệu cứng. Máy hỗ trợ:
Thử nghiệm Brinell: dùng cho vật đúc, thép ủ, thép thường hóa và hợp kim mềm.
Thử nghiệm Rockwell: dùng cho vật liệu tôi hoặc ram và các chi tiết được xử lý nhiệt.
Thử nghiệm Vickers: dùng cho các lớp nitrat hóa, gốm sứ, tấm mỏng, lớp mạ điện và các linh kiện nhỏ.
Đây là một dụng cụ đa năng và thiết yếu cho các xưởng công nghiệp, nghiên cứu vật liệu và kiểm soát chất lượng trong phòng thí nghiệm.








